Change

Yu-Gi-Oh! Power Of Chaos - The Legend Reborn 2012

Discussion in 'Games Center' started by AlexanderFly, 14/7/12.

Xem VCO trên máy có cấu hình thấp, load nhanh, trên các thiết bị mobile tại: http://mobile.vinhchau.info/
Bản đồ Vĩnh Châu Online: http://map.vinhchau.info/
Dành cho thành viên mới:
Điều Khoản & Quy Định Diễn Đàn
Hướng dẫn sử dụng VCO

Đặt quảng cáo tại Vĩnh Châu Online - Hỗ trợ hoạt động của VCO

1. AlexanderFly Aquamarine Fairy

;;) Sau nhiều version với bao lần update bài mới và cách đánh cũng như boss trong game. Năm 2012 cộng đồng gamer iu thích dòng game duel monters card của Yu-Gi-Oh như "vỡ tung" khi phiên bản 2012 được tung ra.
    Yu-Gi-Oh! Power Of Chaos - The Legend Reborn đánh dấu 1 sự phát triển mới của dòng game kinh điển này
    Về version mới này, điểm đặc biệt là ta sẽ lại quay về đấu với Yugi. Nghe có vẻ quá "chuối" khi yugi rất dễ bị "diệt đẹp" ở ver.1 . Nhưng khoang vội mừng, ở ver 2012 này, Yugi được nâng lên trình độ rất "khủng" có thể nói, từ chiến thuật lẫn sức mạnh của bộ bài đã được tận dụng triệt để. Nếu ở ver.1 đáng ngại nhất là vị thần sức mạnh Exodia thì ở ver 2012 ta sẽ "good bye" 5 lá bài "ăn gian" đó. Nhưng thay vào đó là bộ bài phù thủy đáng sợ. Trong ver này, theo nghiên cứu thì Yugi dùng khoảng 3 - 4 bộ bài, song song đó là 3 - 4 chiến thuật phải nói là đáng sợ, đáng lưu ý là sự kết hợp kinh khủng từ bộ bài phù thủy ma thuật.
    Theo như Fly trải nghiệm, tỉ lệ thắng được Yugi không phải là thấp nếu như bạn biết áp dụng 1 chiến thuật tuyệt đối và chọn cho mình 1 bộ bài kết hợp ( tránh tình trạng 1 hệ bài thì rất dễ bị tiêu diệt ). Bên cạnh đó, những lá bài "tuyệt đối" phải mang theo là Monters Reborn, Change Of Heart, Raigeki, Swords Of The Revealing Light, Happy's Feather Duster, Mirror Force.
    Song song với đó, việc "ẵm" 2 trong 3 vị thần như Ra, Obelisk, Osiris cũng có thể nâng cao tỉ lệ win.
    Hoặc nếu thích, bạn cũng có thể tự sáng tạo ra 1 chiến thuật kết hợp bài riêng. Trong version này, có đến 1109 lá bài ( tổng hợp toàn bộ từ các version trước ) nên việc làm ra nhiều bộ bài chiến thuật phong phú là điều rất dễ dàng.
    Hướng dẫn cài đặt:
    - Tải 3 part rar cho vào 1 thư mục.
    + part 1 : http://me.zing.vn/apps/sharefile?params=/download/downloadfile/file/NDEzMisxNzIxNjA3OA==
    + part 2 : http://me.zing.vn/apps/sharefile?params=/download/downloadfile/file/NDEzNSsxNzIxNjA3OA==
    + part 3 : http://me.zing.vn/apps/sharefile?params=/download/downloadfile/file/NDEzNisxNzIxNjA3OA==
    - Giải nén part 1 ( chỉ part 1 thôi, các part còn lại sẽ tự giải nén chung với part 1 )
    - Mở thư mục vừa giải nén ra.
    - Tìm thư mục All Card - UNLOCKER và mở nó ra
    - Chạy phần mềm AllCard.exe (Application)
    - Nếu báo lỗi, hãy click chuột phải vào file AllCards và tick như hình sau :
    - Sau khi chạy xong ngoài Desktop sẽ có 1 thư mục Common
    - Coppy file system.dat ở thư mục All Card - UNLOCKER và paster đè lên file system.dat ở thư mục Common ngoài Desktop. ( nếu ai không muốn hack full card mà tự cày kiếm thì bỏ qua bước này ^^ )
    - Mở game lên và Duel thoải mái ^^

Mọi thắc mắc các tình yêu thoải mái post tại đây, Fly sẽ trả lời tất tần tật các câu hỏi.
    Ngại gì mà không tải về "chiến" thử xem thực lực Duel của mình tới đâu ^^
    DuongNamvc likes this.
  2. AlexanderFly Aquamarine Fairy

:D Sau đây Fly mạn phép chia sẽ với cả nhà bộ bài và chiến thuật Duel của Fly:
    Đây là thành quả sau nhiều ngày nghiên cứu chiến thuật. Có tới 13 cách đánh trong bộ bài này, chủ yếu là để đối phó cách đánh với các bộ bài tương đối dễ của Yugi, còn khi gặp bộ bài Phù Thủy thì vẫn lose bình thường hoặc win thì cũng rất ít.
    Fly chỉ lấy 2 trong số 3 lá bài thần linh ( vì nó yêu cầu tới 2 summon và sức tấn công là 4000 ) bên cạnh đó để tránh loạt bài bẫy khủng khiếp thì không thể nào thiếu đi "pé" Zinjo. Áp dụng "cừu thế mạng" và lá "cùng xuống mộ" là 1 đòn combo hiệu quả nhất để cho mấy lá bài khủng của Yugi xuống mồ trước khi nó phát huy tác dụng, tuy nhiên, kế hoạch này cũng không tồn tại hơn được 5 turn vì Yugi sẽ phá tan nó 1 cách thuyết phục.
    Nếu bạn gặp bộ bài phù thủy, hãy bình tĩnh, đừng để Yugi combo sức tấn công bằng lá bài Dark Red Enchanter . Ngoài ra, hãy phá các lá bài bẫy ngay vì nó sẽ rất nguy hiểm nếu bạn cho nó tồn tại hơn 1 turn.
    Chúc vui nhé cả nhà ^^
    ToiLaToi and DuongNamvc like this.
  3. ToiLaToi New Member

sao mih` down ve^` rui` mak` hk coa' cai all car vay^
  4. ToiLaToi New Member

tự luyện lại moi~ la`n save thoát ra cứ bắt đầu lại là seo vậy giúp giúm yk :((
  5. AlexanderFly Aquamarine Fairy

:D bạn vui lòng làm theo tất cả các bước trên ấy
  6. AlexanderFly Aquamarine Fairy

- Coppy file system.dat ở thư mục All Card - UNLOCKER và paster đè lên file system.dat ở thư mục Common ngoài Desktop. ( nếu ai không muốn hack full card mà tự cày kiếm thì bỏ qua bước này ^^ )
  7. ToiLaToi New Member

tự cày thì lại chỉ chơi dc bài of thằng Joye Ko chơi dc Full save cũng chẳng dc .Tải cái này hết cái khác cũng vậy
    :mad:
  8. AlexanderFly Aquamarine Fairy

:) máy bạn có khóa băng ko , hình như là khóa băng thì ko save đc , mình cài đặt vẫn bình thường mà :D
  9. ToiLaToi New Member

sax khóa băng là cái nào giúp với bác ơi
    :P
  10. AlexanderFly Aquamarine Fairy

:(( em pó tay .....................................
  11. khoihoangminhhcm New Member

bạn ơi cho mình hỏi sao mình vô k đc, nó báo lỗi là has stopped thế bạn ???
  12. AlexanderFly Aquamarine Fairy

:D chỉnh lại màn hình , nếu đang là 16 bit thì chỉnh lại 32 , và ngược lại
  13. Sao mình đã install file Allcars sau đó copy & replace đè lên file system.dat trong Common mà vẫn chỉ có 771/1109 lá vậy ko thể hơn được, làm mấy lần rồi cũng ko được kể cả bản Yu-gi-oh Jaden the Fusion cũng chỉ 771/1109 lá là sao ko hiểu luôn bạn giúp mình với !? :oops:
  14. dkculi New Member

Ban oi cho mjnh hoi? sao dang choi giua~ chung` hay bj dung' vay . My' cai yugi of chaos khac' cung~ zj co' ai bj zong' mjnh` ko :(:(:(
  15. liphu123 New Member

co the noi mang duel ko vay ban
  16. AlexanderFly Aquamarine Fairy

có thể dùng mạng LAN để duel với nhau đc đó bạn :")
  17. AlexanderFly Aquamarine Fairy

Thú thật thì mình vẫn làm bình thường và nhìu bạn khác cũng làm đc >"< nên mình xin lỗi ko giúp đc, tuy nhiên bạn đã có đủ list full card thì có thể tự cày cấy lấy bài còn thíu, như thế mình nghĩ là vui hơn :")
  18. AlexanderFly Aquamarine Fairy

Có thể là do máy bạn bị lỗi hay gì, lúc trước mình cũng bị zậy, tốt nhất nên cài lại win ^^
  19. AlexanderFly Aquamarine Fairy

:D Sẵng đây show zí cả nhà 1 bộ bài mới toanh mà Fly vừa sắp xếp đc. Vì đây là bài ngoài đời nên rất khó mua đúng ý lá bài mình thích >"< Mua cả mấy trăm lá chỉ lựa đc 40 lá mà xài >"<
  20. QuocAnh New Member

sao mình cài rui` mà giới hạn chỉ có 771 quân bài vậy,ko phải 1k1 sao bạn.Mình mún cày từ đầu,làm sao để có giới hạn 1k1 vậy?
    nguyễn nguyễn likes this.